Jump to content

Tallafi:TYK

From Meta, a Wikimedia project coordination wiki
This page is a translated version of the page Grants:FAQ and the translation is 91% complete.
Tambayoyin Yau da Kullum

Da ke ƙasa akwai wasu tambayoyi da amsoshi na yau da kullun da muka samu har yanzu game da dabarun Maido da Tallafin. Idan kuna da wasu tambayoyi, da fatan za a sake duba waɗannan zaɓuɓɓuka don ba da amsa. Ƙila za a iya ƙara tambayoyi da amsoshi a nan bisa ƙarin bayani da muka karɓa.

Game da Kwamitocin Yankuna

How are General Support Fund proposals reviewed for Wikimedia Community Fund?

Please see: Committee review process and framework

Me zai faru ga mambobin kwamitin yanzu?

Muna godiya da ƙoƙarin haɗin gwiwa da kwamitocin sa -kai suka tallafawa ta hanyar Tallafin Tallafi, Tallafin Shirin Sauƙaƙe na shekara, Taron Taimako da Taimako, da Tallafin Shirin Shekara. Ana maraba da membobi daga waɗannan ƙungiyoyin zuwa nema don Kwamitocin Yanki.

Menene tsarin gabaɗaya zai kasance don tallafawa yanke shawara na kuɗi? Menene matsayin Kwamitin Yanki a wannan tsari?

Gabaɗaya, muna tsammanin tsarin aiki don yanke shawara na kuɗi zai bi matakan dake ƙasa:
  • Mataki na 1:Nema
  • Mataki na 2:Cancantar dubawa
  • Mataki na 3:Jami'in Shirye-shirye zai duba
  • Mataki na 4:Samun Sanarwa daga Kwamitin Yanki
  • Mataki na 5:Shawarar da Kwamitin Yanki ya buga
  • Mataki na 6:Bayar da tallafi
Kwamitin Yankin zai riƙe ikon yanke shawara don yanke shawara na kuɗi da rabon albarkatu a yankin.

Shin kira ga membobin Kwamitin Yanki ya yi daidai da tsara Yarjejeniyar gudanarwa da kafa Majalisar Duniya ta wucin gadi?

Kamar yadda aka ambata a cikin haƙiƙa kafa membobin kwamiti na yanki shine don tallafawa tattaunawar da ke gudana a kusa da Majalisar Duniya ta wucin gadi da kuma tsara Yarjejeniyar Kungiyar. Ƙungiyar CR za ta kasance tana bin diddigin abubuwan da ke faruwa game da Hubs kuma za su yi canje-canje ga kwamitocin kamar yadda ya cancanta.

Ina da sha'awar aiki a wani yanki wanda ba a nan nake ba (misali:a yanzu ina zaune a Amurika amma ina da sha'awar al'amuran da kuma basira a game da Indiya), zan iya nema na zama ɗan kwamitin yankin?

Mun fi tsammanin cewa mutane za su wakilci kwamitocin da farko ke aiki a wannan yankin. Koyaya, kwamitocin yanki yakamata su sami ingantaccen ƙwararre na Wikimedians na gida da na duniya. Kwarewar Wikimedians da damar da ke tasowa za su tantance wakilci.

Ta yaya hulɗa zata yi aiki tsakanin kwamitocin yanki daban-daban?

Burin mu nan da nan shine tabbatar da cewa an kafa kwamitocin yankin. Muna sa ran kwamitocin za su raba abin da suka koya a bita da yanke shawara.

Game da tsara lokacin

Yaushe za aiwatar da gabatar da neman tallafi?

Mun tsara mu gabatar da sabon tsarin neman tallafi daga Yuli 1, 2021 tare da kasafin kuɗi na shekara 21/22

Yaushe neman tallafin da aka gabatar na yanzu zai ƙare?

Daga lokacin da ana ƙaddamar da shirin ranar Yuli 1,2021, zamu daina karbar Neman da aka akayi a tsarin yanzu.

Daga yaushe zan nemi tallafi a sabon tsarin?

Lokacin da kuka fara sabon aikace-aikacen bayan Yuli 1, 2021, zakuyi hakan ta hanyar sabon shirin tallafi.
Idan kuna da neman tallafi a buɗe yanzu, ba za ku buƙaci canzawa zuwa sabon shirin ba da tallafi a tsakiyar lokacin ba da tallafin ku ba. Canjin canjin ku ba zai faru ba har sai kun fara sabon aikace -aikacen. Misali, mai ba da APG mai sauƙaƙa wanda ƙarshen ranar bayar da tallafin shine 31 ga Disamba 2021 ba zai canza zuwa sabon shirin ba sai bayan wannan ranar.
Abu mai mahimmanci, ƙungiyar albarkatun Al'umma za ta raba albarkatu da jagora cikin sauri tare da duk masu ba da tallafi don tallafawa sauye-sauye daga na yanzu zuwa sabbin shirye-shiryen tallafi. Hakanan za a sami damar saduwa da jami'an shirin don tattauna tambayoyi da buƙatun kusa da canjin ku.

A game da shirin bada tallafi na yanzu

Dukkan shirin bayar da tallafi na yanzu za'a maye gurbin su?

E, daga Yuli 1,2021, zamu rufe dukkan Shirye Shiryen bayar da tallafi na APG,SAPG saboda sabon tsarin.Tallafin Gaggawa zai kasance a buɗe na ɗan lokaci a lokacin Yuli/Agusta 2021 yayin da aka kammala aikace -aikacen tsarin aikace-aikacen shirin tallafin gaggawa da tsarin.

Ni mai neman tallafi ne a yanzu haka. Me zai faru da tallafi da na nema idan aka samar da sabon tsari?

Duk tallafin da aka bayar a ko kafin 30 ga Yuni, 2021 za a girmama sharuddan yarjejeniyar tallafin su. Idan kuna tsakiyar yarjejeniyar bayar da tallafin ku lokacin da sabbin shirye-shiryen mu suka fara, tallafin ku da sharuddan sa za su ci gaba ba tare da katsewa ba har sai yarjejeniyar ta ƙare.

Ta yaya wannan shawara ke shafar Taron Taimako da Babban taro? Shin wannan shirin tallafin zai canza?

Wannan shawarar kawai tana shafar shirye-shiryen tallafin da Ƙungiyar Ma'aikatan Al'umma ke gudanarwa ne. Taro da Taimakon Taro a halin yanzu ana gudanar da wani tsari na sake farawa don daidaitawa zuwa dabarun dabarun. A sakamakon haka, wannan shirin kuma zai canza. Abubuwan da suka faru da Ƙungiyoyin Albarkatun Al'umma suna ci gaba da daidaitawa kan babban jagoran shirye -shiryen.

Ta yaya za ku tallafa wa masu ba da gudummawa don canzawa zuwa waɗannan sabbin shirye -shiryen kuɗi?

Ƙungiyar Ma'aikatan Al'umma tana ba da tallafi na sassauƙa da sassauƙa ga masu alaƙa da sauran masu ba da tallafi, kuma za su ci gaba da yin hakan. An bayar da wannan tallafin ta hanyar mu'amala ta kai tsaye ta ofisoshin da yankin ke bayarwa da kuma tsara zaman taro-kai-da-kai tare da masu ba da tallafi don yin bitar waɗannan canje-canje da kuma tattauna buƙatu da damuwa duka.

A game da shirye shiryen neman tallafi da aka gabatar

Na saba da ɗaya ko fiye na aikace-aikacen tallafin na yanzu (misali, Tallafin Gaggawa). Yaya sabon fom ɗin aikace -aikacen zai yi kama, kuma ta yaya zai bambanta?

Muna sa ran tsarin aikace-aikacen zai canza, kuma za mu yi bitar duk fom ɗin aikace-aikacen don dacewa da sabbin shirye-shiryen da tabbatar da matakan adalci. Muna kuma son tabbatar da tambayoyin da kuka amsa na yanke shawarar kwamitin tallafi da kuma ba da gudummawa.
Muna binciko sabbin hanyoyi don ƙaddamar da aikace-aikacen don sa tsarin ya zama mafi sauƙi, don cin gajiyar ingantaccen tsarin bayanai da sarrafa kansa. Manufar mu ita ce rage girman ayyukan hannu da ba dole ba da sauƙaƙe raba abubuwan da aka tara. Za mu tabbatar da gaskiya ta hanyar ci gaba da nuna aikace -aikace da rahotanni akan Meta tare da shafukan magana. Za mu kuma ba da tallafi ga masu nema tare da sabon tsari ta lokutan ofis da gajeren bidiyon horo.

Menene game da hanyoyin rahoto? Ta yaya waɗannan za su canza?

Muna sa ran tsarin ba da rahoto zai canza, kuma muna aiki don yin bitar duk fom ɗin rahoton da ya gabata, kamar yadda aikace -aikace suke. Kamar aikace-aikace, za mu ba da tallafi ga masu ba da tallafi tare da sabon tsari.
Wani babban canji shine yayin da masu ba da gudummawa za su buƙaci yin rahoto kan kuɗaɗen da suka kashe da kula da rasit, ba za a buƙaci su aiki da waɗannan rasitan zuwa Gidauniyar Wikimedia ba.

Matsayin jami'in shirin zai canza don mai da hankali kan tallafawa duk tallafi a yankin da aka bayar. Menene wannan zai nufi ga ƙungiyoyi masu jigo, waɗanda aikinsu ba ya daure a yanki?

Hanyar dabarun tana tafiya zuwa mai da hankali kan yanki. Za a ƙirƙiri kwamitocin yanki da jigogi waɗanda ke da niyyar yin lissafin cikakken rikitarwa na duniya da motsi. Kuma hakan yana gane bambancin shirye-shirye, al'adu da harsuna a cikin yankuna da na duniya. Haɗin kwamitin zai zama muhimmin tattaunawa a lokacin aiwatarwa.

Shin kasafin kudin tallafi zai ƙaru?

E, muna ba da shawarar haɓakawa ga kasafin kuɗin tallafi gaba ɗaya don tallafawa sabon dabarun tallafin. Muna da ƙuduri mai ƙarfi don rarraba kuɗi na adalci da haɓaka saka hannun jari a cikin al'ummomin da ke tasowa. Tare da tsarin bayar da tallafi na balaga kuma tare da jagorar dabarun da ke motsa mu gaba za mu ɗauki ƙa'idodin haɗari masu ƙarancin ra'ayin mazan jiya. Tsarin kuɗinmu dole ne ya dace da ayyukan da ake buƙata don cimma alƙawarin dabarun.

About reports

How will resources submitted through grant reports be used to build a bank of learning resources for grantees?

Resources submitted will be used as part of Let's Connect peer learning program. We are hoping to organise the resources by topic and type of resource so that others can access them based on their needs. For now, this will be on Meta, until other more user-friendly and Movement-wide resource and knowledge management systems are developed. We are also currently looking at developing templates to registering learning (such as case study templates or templates used in the Learning Patterns), as these could also be stored in this resource space along with training material, presentations, videos, guidelines, as well as any other material useful for sharing knowledge with peers.

Ƙarin tambayoyi

Za a sami fassarori don dabarun sake ƙaddamar da Tallafin?

Na'am. Muna shirya cikakken fassarorin waɗannan shafuka da kayan a cikin Mutanen Espanya da Faransanci, waɗanda za a samu daga baya a cikin Maris 2021. Za mu kuma nemi fassarar al'umma ta amfani da translators-l jerin imel.