Jump to content

Tallafi:Farawa

From Meta, a Wikimedia project coordination wiki
This page is a translated version of the page Grants:Start and the translation is 82% complete.
Outdated translations are marked like this.
Barka da zuwa sashen bayar da tallafin Gidauniyar Wikimedia!

The Gidauniyar Wikimedia tana tallafawa mutane da ƙungiyoyi a duniya don haɓaka bambancin, isa, inganci, da yawan ilimi kyauta. Muna haɓaka daidaiton ilimin da ya dace da madaidaicin jagorar cigaba na Wikimedia. Shirye-shiryen tallafin mu yana mai da hankali ne kan yanke shawara mara iyaka, kwamitocin yanki, da kuma kaiwa ga al'ummomin da ba a bayyana su ba.

An gina tsarin mu na mutane akan ƙa'idodin adalcin daidaito da ƙarfafawa, haɗin gwiwa da haɗin kai, da haɓaka ƙira da ilmantarwa. Muna da shirye-shiryen tallafi guda uku don tallafawa Asusun Al'umma na Wikimedia, Asusun Haɗaka na Wikimedia, da Asusun Bincike da Fasaha na Wikimedia wanda ake kira da Wikimedia Research and Technology Fund.

Shirye Shiryen tallafi

Asusun Al'umma shiri ne mai haɗin gwiwa tare da sassauƙan tallafi da tallafi ga Wikimedians waɗanda ke aiki akan daidaiton ilimin da ya dace da Jagoran Dabarun tafiyar.
The Research Fund provides support to individuals, groups, and organizations with research interests on or about Wikimedia projects.
Dabarun Aiwatar da Dabarun ƙungiya Taimakawa ayyukan tallafi waɗanda ke ɗaukar halin yanzu na Initiative Strategy Initiative da tura shi mataki ɗaya gaba.

Gidauniyar Wikimedia na samun tallafi daga Ƙungiyar Ma'aikatan Al'umma. Ƙungiyarmu tana ba da daidaituwa tallafin yanki kuma yana ba da gudummawa ga kafa tunanin koyo.

Sauran shirye-shiryen tallafi

Asusun Wikimedia Foundation Knowledge Equity Fund shine sabon asusun dalar Amurka miliyan 4.5 wanda Gidauniyar Wikimedia ta ƙirƙira a cikin 2020, don ba da tallafi ga ƙungiyoyin waje waɗanda ke tallafawa daidaiton ilimi ta hanyar magance rashin daidaiton launin fata na hana samun dama da shiga cikin ilimin kyauta.

Updates

Duba kuma